પ્રાચીન રાશિના તમારા વૃશ્ચિક રાશી

  • by

સ્કોર્પિઓ, જેને વૃશ્ચિકા પણ કહેવામાં આવે છે, તે પ્રાચીન જ્યોતિષવિદ્યાના ત્રીજા નક્ષત્રની રચના કરે છે અને તે ઝેરી વીંછીની છબી રજૂ કરે છે. વૃશ્ચિક રાશિ નાના નક્ષત્રો (ડેકેન્સ) ઓફીકસ, સર્પન્સ અને કોરોના બોરાલીસ સાથે પણ જોડાયેલા છે.  રાશિચક્રના આધુનિક કુંડળીના જ્યોતિષ વાંચનમાં, તમે પ્રેમ, સારા નસીબ, આરોગ્ય અને કુંડળીથી તમારા વ્યક્તિત્વની સમજ મેળવવા આંતરિક સમજ માટે જન્માક્ષરની સલાહને અનુસરો છો.

પરંતુ શું તેને તેની શરૂઆતમાં આ રીતે વાંચ્યું હતું?

સાવધ થાઓ! આનો જવાબ આપવાથી તમારી જ્યોતિષાને અનપેક્ષિત રીતે ખુલી જશે – જ્યારે તમે તમારી કુંડળીને તપાસશો ત્યારે તમને ખબર પડશે કે તમે કોઈ અલગ મુસાફરી પર નીકળ્યા હશો …

આપણે પ્રાચીન જ્યોતિષને તપાસીએ અને કન્યા અને તુલા રાશિની પ્રાચીન કુંડળીની તપાસ કર્યા પછી, આપણે વૃશ્ચિક રાશિ તરફ઼ આગળ વધીએ છીએ.

વૃશ્ચિક રાશિની ઉત્પતિ ક્યાંથી થઈ?

અહીં સ્કોર્પિઓ એટલે કે વૃશ્ચિક રાશિ બનાવેલા તારાઓનું ચિત્ર છે. તારાઓના આ ચિત્રમાં તમે વીંછી જોઈ શકો છો? તમને ઘણી કલ્પનાની જરૂર પડશે!

વૃશ્ચિક રાશિના તારાઓનો ફોટો. તમે વીંછી જોઈ શકો છો?

જો આપણે ‘વૃશ્ચિક’ માં તારાઓને લીટીઓથી જોડીએ તો પણ વીંછીને જોવું મુશ્કેલ છે. પરંતુ આ ચિન્હ જ્યાં સુધી આપણે માનવ ઇતિહાસમાં જાણીએ છીએ ત્યાં સુધીનું પુરાતન છે.

રેખાઓ દ્વારા જોડાયેલ વૃશ્ચિક નક્ષત્ર. Raisedભી પૂંછડી સ્પષ્ટ છે. પરંતુ તમે કેવી રીતે જાણો છો કે તે એક વીંછી છે અને હૂક નથી?

અહીં ઇજિપ્તના ડંડેરા મંદિરમાં 2000 વર્ષથી વધુ જૂની એક રાશિ છે, જે વીંછીની છબી સાથે લાલ રંગના વર્તુળાકારમાં છે.

પ્રાચીન ઇજિપ્તની ડંડેરા રાશિમાં વૃશ્ચિક

નેશનલ જીયોગ્રાફિક રાશિચક્રના પોસ્ટરમાં વૃશ્ચિક રાશિ દક્ષિણ ગોળાર્ધમાં જોવા મળે છે. નેશનલ જીયોગ્રાફિકે વૃશ્ચિક રાશિવાળા તારાઓને લીટીઓ સાથે જોડ્યા હોવા છતાં, આ તારા નક્ષત્રમાં વીંછીને ‘જોવું’ હજી મુશ્કેલ છે.

વૃશ્ચિક રાશિ નેશનલ જીયોગ્રાફિક રાશિચક્રના પોસ્ટરમાં દર્શાવેલ છે

અગાઉના નક્ષત્રોની જેમ, ત્રાટકવા માટે તૈયાર વીંછીની નિશાની પોતાના તારાઓ દ્વારા પહેલાં જોવા મળી ન હતી. તેના બદલે, પ્રહાર કરનાર વીંછીનો વિચાર પ્રથમ આવ્યો. પ્રથમ જ્યોતિષીઓ આ વિચારને તારાઓ પર બંધબેસાડે છે. પૂર્વજો

તેમના બાળકોને વૃશ્ચિક રાશિ તરફ નિર્દેશ કરીને તેની સાથે સંકળાયેલ વાર્તા કહેતા હતા.

પ્રાચીન રાશિચક્રની વાર્તા

રાશિચક્ર નક્ષત્રો સાથે મળીને એક વાર્તા રચે છે – તારાઓ સાથે લખેલી એક જ્યોતિષીય વાર્તા. વૃશ્ચિક રાશિની નિશાની એ બારમાંની ત્રીજી કુંડળી છે. આપણે જોયું છે કે બાઇબલમાં પ્રાચીન કાળથી એવું કહેવામાં આવે છે કે ઉત્પનકર્તાએ આ રાશિ નક્ષત્રોને ચિહ્નિત કર્યા છે. તેથી તે તેમની વાર્તા છે જે માનવ ઇતિહાસની શરૂઆતથી બનેલી છે. આ તે જ્યોતિષ કથા છે જે પ્રથમ મનુષ્યોએ જોયું, જેને આપણે હવે રાશિચક્ર તરીકે ઓળખીએ છીએ.

તેથી મૂળ રાશિચક્ર તે એ જન્માક્ષર ન હતા કે જે તમારા જન્મના સમયે ગ્રહોની ગતિવિધિઓના આધારે તમારા નસીબ, આરોગ્ય, પ્રેમ અને ભવિષ્ય માટે તમારા દૈનિક નિર્ણયોને માર્ગદર્શન આપતા હોય. તે તો ઉત્તપન્નકર્તાની માર્ગદર્શિકા હતી જે તેમની યોજનાની નોંધ કરે છે જેથી કરીને લોકો તેને દરેક રાત્રે જોઈ અને યાદ રાખી શકે. વાર્તાની શરૂઆત કુમારિકા દ્વારા બીજ આપવાના વચનથી થાય છે. આ તુલા રાશિના વજનકાંટા સાથે ચાલુ રાખીને એ જાહેર કર્યુ કે આપણા કાર્યોનું વજન સ્વર્ગના રાજ્ય માટે ખૂબ હલકું છે. આપણા હલકા કામોથી છૂટવા માટે કર્મોની ભરપાઇ કરવા ચુકવણી કરવી પડે.

પ્રાચીન રાશિચચક્રમાં વૃશ્ચિક કુંડળી

પરંતુ આ ચુકવણીની માંગ કોણ કરે છે? વૃશ્ચિક રાશિ આપણને કન્યાના બીજ અને વીંછી વચ્ચેનો સ્વર્ગીય સંઘર્ષ બતાવે છે અને પ્રગટ કરે છે. આ સંઘર્ષને સમજવા માટે આપણે વૃશ્ચિક રાશિ તેના ડેકન (તેની સાથે જોડાયેલ નક્ષત્ર) ઓફીકસની સાથે અવશ્ય જોવું જોઈએ.

વૃશ્ચિક અને ઓફીકસ નક્ષત્ર. મુસા અને ભૂસ્તરશાસ્ત્ર (સેમ્યુઅલ કિન્સ, લંડન) ની 1886 આવૃત્તિમાંથી.

નક્ષત્રનું એક ચિત્ર વિશાળ વીંછી (વૃશ્ચિક રાશિ) તે એક શક્તિશાળી માણસ (ઓફીકસ) ને એડીમાં ડંખવાનો પ્રયત્ન કરે છે, જ્યારે ઓફીકસ વીંછીને કચડી રહ્યો છે,  સાથેસાથે કોઈ સાપની સાથે કુસ્તી કરી રહ્યો છે. આ વિશાળ વીંછીએ તેની પૂંછડી ક્રોધમાં ઉંચી કરી છે, તે માણસના પગ પર પ્રહાર કરવા માટે તૈયાર છે. આ નિશાની આપણને કહે છે કે આ સંઘર્ષ મૃત્યુ સાથેનો છે. વૃશ્ચિક રાશિ જે ન્યાયનો કાંટો છે, જ્યાં આપણે તુલા પાસેથી છુટવા માટે આપેલી ખંડણી ચુકવવાનું, શીખવાનું શરૂ કરીએ છીએ. વૃશ્ચિક અને સર્પ (સર્પન્સ) એ એક જ શેતાન વિરોધીની બે છબીઓ છે.

તારાઓની આ નિશાની મનુ/આદમને શરૂઆતમાં આપવામાં આવેલ વચનનું પુનરાવર્તન કરે છે અને ઉત્પત્તિમાં નોંધાયેલ હતું જ્યારે પ્રભુએ સર્પને કુમારિકાના બીજ વિશે કહ્યું

15. અને  તારી ને સ્‍ત્રીની વચ્ચે, તથા તારાં સંતાનની ને તેનાં સંતાનની વચ્ચે હું વેર કરાવીશ. તે તારું માથું છૂંદશે, ને તું તેની એડી છૂંદશે.” 

ઉત્પત્તિ 3:૧૫

ઇસુને જ્યારે વધસ્તંભ પર જડવામાં આવ્યા ત્યારે વીંછીએ એડી પર ડંખ માર્યો, પરંતુ જ્યારે ઈસુ ત્રણ દિવસ પછી મૃત્યુમાંથી ઉઠ્યા ત્યારે વીંછીને ભયંકર પરાજયનો સામનો કરવો પડ્યો. વૃશ્ચિક રાશિ, ઓફીકસ અને સર્પન્સ દ્વારા આની જાણ ઘણા સમય પહેલા કરવામાં આવી હતી.

વૃશ્ચિક રાશિ સાથેના સંઘર્ષને અન્ય લોકો યાદ કરે છે

પ્રાચીન સંસ્કૃતિઓએ બતાવ્યું કે તેમને આ વચન આપેલ સંઘર્ષ યાદ આવ્યો જે બાગમાં શરૂ થયો અને વધસ્થંભ પર તેની પરાકાષ્ઠાએ પહોંચ્યો.

ઇ.સ.પુર્વે 2200 જુની આદમ અને ઇવ અને સર્પની લાલચ દર્શાવતી, બેબીલોનીયન મુદ્રા, બ્રિટિશ મ્યુઝિયમમાં
પ્રાચીન ઇજિપ્તના મૃત્યુ પામેલા પુસ્તકમાં સર્પને માથામાં કચડી નાખવામાં આવ્યો છે

આ બંને છબીઓ બતાવે છે કે કેવી રીતે પ્રાચીન ઇજિપ્તવાસીઓ અને બેબીલોનના લોકોએ સ્વર્ગમાં બનેલી આ ઘટનાઓને યાદ કરી અને સાપનું માથું કચડી નાખવાનું વચન પણ યાદ કર્યું. પ્રાચીન ગ્રીક લોકોએ તેને વૃશ્ચિક રાશિ દ્વારા યાદ કર્યુ.

ગ્રીક કવિ એરાતસ ઇ.સ.પુર્વે ચોથી સદીમાં નિર્ગમનને ટાંકતા

કોરોના બોરાલિસમાં સર્પ અને તાજ

વૃશ્ચિક રાશિ સાથે સંકળાયેલ ત્રીજું ડેકન જે કોરોના બોરાલીસ- ઓફીકસ અને સર્પન્સની ઉપરની બાજુએ મૂકવામાં આવેલ તાજ છે. વૃશ્ચિક રાશિના ત્રણ ડેકનની સાથે મળીને બતાવેલ વિશિષ્ટ જ્યોતિષીય છબીનું નિરીક્ષણ કરો.

ઓફીકસ અને સર્પન્સની નજર કોરોના બોરાલીસ – મુંગટ પર

ઓફીકસ અને સર્પન્સ બંને મુગટ્ને જોઈ રહ્યા છે – આ નક્ષત્ર કોરોના બોરોલિસ તરીકે ઓળખાય છે. હકીકતમાં, આ બંને આ મુગટ માટે લડત આપી રહ્યા છે અને આપણે જોઈ શકીએ છીએ કે સર્પન્સ કોરોના બોરાલિસને પકડવાનો પ્રયાસ કરી રહ્યો છે.

સર્પ (સર્પન્સ) નક્ષત્ર નજીક – મુગટ માટે પહાંચે છે – કોરોના બોરાલીસ

સર્પન્સ મુગટને પકડવાનો પ્રયત્ન કરી રહ્યો છે. આ બંને વચ્ચેના સંઘર્ષનું સ્વરૂપ સમજાવે છે. આ ફક્ત મૃત્યુ માટેનો સંઘર્ષ જ નથી, પરંતુ તે શાસન અને પ્રભુત્વ માટેનો સંઘર્ષ પણ છે. મુગટ માટે સર્પ અને ઓફીકસ વચ્ચેનું યુદ્ધ.

વૃશ્ચિક રાશિમાં તમારા અને મારા માટે એક વાર્તા

વૃશ્ચિક રાશિ બધા લોકો માટે છે, ફક્ત કોઈ ચોક્કસ સમયે જન્મેલા લોકો માટે જ નહીં. તે વધારે સંપત્તિ અથવા પ્રેમ પ્રાપ્તી માટે માર્ગદર્શિકા નથી, પરંતુ પ્રાચીન સમયથી લોકોને યાદ કરવામાં મદદ કરી છે કે આપણા ઉત્પનકર્તાએ આપણને આપણા

હલકા કર્મોથી છુટકારો આપવા માટે કેટલી હદ સુધી જાય છે, જેમાં મૃત્યુ માટેના એક મહાન સંઘર્ષની જરૂર છે,અને શાસન કરવાનો અધિકાર વિજેતાનો છે. ‘શાસક’ નો અર્થ થાય છે ‘ખ્રિસ્ત.

પ્રાચીન વૃશ્ચિક રાશિચક્ર

જ્યારે જન્માક્ષર ગ્રીક શબ્દ ‘હોરો’ (કલાક) માંથી આવે છે અને પ્રબોધવાણીઓ આપણા માટે મહત્વપૂર્ણ કલાકો ચિહ્નિત કરે છે, તેથી આપણે તેમના વૃશ્ચિક રાશિના કલાકોની નોંધ લઈ શકીએ. વૃશ્ચિક રાશિનો કલાક છે

31. હવે આ જગતનો ન્યાય કરવામાં આવે છે. હવે આ જગતના અધિકારીને કાઢી નાખવામાં આવશે.

32. જો મને પૃથ્વી પરથી ઊંચો કરવામાં આવશે, તો હું સર્વને મારી તરફ ખેંચીશ.” 33પણ પોતાનું મૃત્યુ શી રીતે થવાનું છે, એ સૂચવીને તેમણે આ પ્રમાણે કહ્યું.

14:30 હવેથી તમારી સાથે હું ઘણી વાતો કરીશ નહિ કેમ કે આ જગતનો અધિકારી આવે છે, અને મારામાં તેનું કંઈ નથી.

યોહાન 12:31-33, 14:30

‘હાલ જ સમય છે’ એમ કહીને ઈસુએ આપણા માટે આ ‘હોરો’ ચિહ્નિત કર્યું. વૃશ્ચિક રાશિ કોણ રાજ કરશે તે અંગેના સંઘર્ષ વિશે જણાવે છે. તેથી જ ઈસુ શેતાનને ‘આ જગતનો રાજકુમાર’ કહે છે અને તે સમયે તે તેની સાથે યુધ્ધ કરવા આવી રહ્યો હતો. આપણા હલકા કર્મોના એકઠા થવાને લીધે, શેતાને આપણા બધાને તેને કબજે કર્યા છે. પરંતુ ઈસુએ આત્મવિશ્વાસથી કહ્યું કે તેનો ‘મારા પર કોઈ અધિકાર નથી’, એટલે કે પાપ અને મૃત્યુની શક્તિનો તેના પર કોઈ અધિકાર નથી. તે સમય આ વિધાનની કસોટી કરશે કારણ કે આ બંને વિરોધીઓ એકબીજાની સામે હોવાથી આ નિવેદનની કસોટી કરાશે.

તમારું વૃશ્ચિક રાશિ વાંચન

આજે આપણે નીચે આપેલા માર્ગદર્શન સાથે વૃશ્ચિક રાશિ જન્માક્ષર વાંચનને લાગુ કરી શકીએ છીએ.

વૃશ્ચિક રાશિ કહે છે કે તમારે કોઈની સેવા કરવી પડશે. તમારા હૃદયના તાજ પર કોઈનો દાવો છે. તે કોઈ પ્રેમી, જીવનસાથી અથવા સંબંધ નથી કે જે તમારા હૃદયના તાજ પર અંતિમ દાવો કરે છે. તે કાં તો ‘આ જગતનો રાજકુમાર’ અથવા તો ‘ખ્રિસ્ત’ – જે દેવના રાજ્ય પર રાજ કરશે. . તમારો તાજ કોની પાસે છે તેનો હવે હીસાબ લો. જો તમે તમારો પોતાનો જીવ બચાવવા માટે જીવો છો, તો તમે તમારો તાજ ‘આ દુનિયાના રાજકુમાર’ ને આપ્યો છે અને તમે તમારું જીવન ગુમાવશો. વૃશ્ચિક રાશિના લક્ષણો મારી નાખવા, ચોરી કરવા અને નાશ કરવાનો હોવાથી, જો તેની પાસે તમારો તાજ હોય ​​તો તે તમારા માટે સુસંગત નથી.

ઈસુએ સ્પષ્ટ રીતે શીખવ્યું છે કે તમારે ‘પસ્તાવો’ કરવાની જરૂર છે તે જોવા માટે તમારી જાતનું પરીક્ષા કરો. આનો અર્થ શું છે તેનો વધુ સારો વિચાર મેળવવા માટે તમને કેટલાક સારા ઉદાહરણો મળી શકે છે. તે ગ્રહો નથી પરંતુ તમારું હૃદય છે જે તમારા માટે પરિણામ નિર્ધારિત કરશે. પવિત્ર સંતો અનુસરવા માટેના સારા ઉદાહરણો નથી પરંતુ સામાન્ય લોકો જેમણે પસ્તાવો કર્યો છે. પસ્તાવો અઠવાડિયાના કોઈપણ દિવસે થઈ શકે છે અને કદાચ તેને એક ટેવમાં ફેરવવા માટે તે દૈનિક ધોરણે થવું જોઈએ.

આગળ રાશિચક્ર વાર્તા દ્વારા અને વૃશ્ચિક રાશિમાં ઊંડી સમજમાં આગળ વધવું

બે મહાન વિરોધીઓ વચ્ચેની સંઘર્ષની વાર્તા ધનુરાશિ સાથે ચાલુ રહે છે. અહીં પ્રાચીન જ્યોતિષા વાર્તાનો આધાર જાણો. વાર્તાની શરૂઆત કન્યાથી થાય છે.

પરંતુ વૃશ્ચિક રાશિ વિષેના લેખિત રેકોર્ડમાં ઊંડાણપૂર્વક જવા માટે જુઓ

પુસ્તક તરીકે રાશિચક્રના પીડીએફ ડાઉનલોડ કરો

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *